(CT) - LÐLÐ huyện Phong Ðiền vừa tổ chức lễ kết nạp đoàn viên (ÐV) và thành lập công đoàn cơ sở (CÐCS) Câu lạc bộ Vovinam - Việt võ đạo, nhân Tháng Công nhân năm 2024.
![Tập trung thành lập công đoàn cơ sở, phát triển đoàn viên](https://baocantho.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240528/images/T5-a1.webp)
Lãnh đạo LÐLÐ TP Cần Thơ, huyện Phong Ðiền tặng hoa Ban Chấp hành CÐCS Câu lạc bộ Vovinam - Việt võ đạo huyện Phong Ðiền.
Tại buổi lễ, LÐLÐ huyện công bố quyết định thành lập CÐCS Câu lạc bộ Vovinam - Việt võ đạo huyện Phong Ðiền, chuẩn y kết nạp 36 thành viên Câu lạc bộ vào tổ chức công đoàn. Ban Chấp hành lâm thời CÐCS Câu lạc bộ gồm 5 thành viên, đồng chí Lâm Ý Mỹ được tập thể tín nhiệm bầu giữ chức vụ Chủ tịch CÐCS. Lãnh đạo LÐLÐ huyện Phong Ðiền đề nghị Ban Chấp hành CÐCS Câu lạc bộ Vovinam - Việt võ đạo huyện Phong Ðiền nỗ lực thực hiện tốt chức năng, nhiệm vụ công đoàn; quan tâm chăm lo, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng của ÐV.
Hưởng ứng Tháng Công nhân năm 2024, từ đầu tháng 5 đến nay, các cấp công đoàn thành phố đã thành lập 11 CÐCS, 2 nghiệp đoàn; phát triển mới 4.935 ÐV; nâng tổng số CÐCS, nghiệp đoàn của thành phố lên 1.201 CÐCS, nghiệp đoàn với 88.031 ÐV.
Tin, ảnh: Hồng Vân