(CTO) – Sáng 24-5, UBND TP Cần Thơ tổ chức Hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy (PCCC)” cấp thành phố năm 2024.
Năm nay, hội thi có sự tham gia của 9 đội là các tổ liên gia an toàn PCCC đã đạt giải Nhất trong hội thi ở các quận, huyện.
Hội thi đã góp phần bổ sung kiến thức, kỹ năng xử lý tình huống cháy, nổ, cứu người và cứu tài sản cho người dân là thành viên các tổ liên gia an toàn PCCC...
![Nâng cao kỹ năng chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ cho người dân](https://baocantho.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240524/images/DSC03180.webp)
Đồng chí Phạm Văn Hiểu, Phó Bí thư Thường trực Thành ủy, Chủ tịch HĐND TP Cần Thơ và đồng chí Dương Tấn Hiển, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND thành phố trao Cờ lưu niệm cho các đơn vị tham gia hội thi.
![Nâng cao kỹ năng chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ cho người dân](https://baocantho.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240524/images/DSC03199.webp)
Vận động viên của Tổ liên gia an toàn PCCC xã Vĩnh Trinh, huyện Vĩnh Thạnh tham gia phần thi lý thuyết.
![Nâng cao kỹ năng chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ cho người dân](https://baocantho.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240524/images/DSC03236.webp)
Các vận động viên của Tổ liên gia an toàn PCCC xã Trung Hưng, huyện Cờ Đỏ thực hành cắt khóa cửa để cứu nạn, cứu hộ.
![Nâng cao kỹ năng chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ cho người dân](https://baocantho.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240524/images/DSC03276.webp)
Vận động viên dập tắt đám cháy cùng với cứu người, cứu tài sản trong mô hình nhà ở kết hợp sản xuất, kinh doanh đang bị cháy.
![Nâng cao kỹ năng chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ cho người dân](https://baocantho.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240524/images/DSC03259.webp)
Các đội thi chuyển người bị nạn thoát khỏi đám cháy. Đây là nội dung thi đòi hỏi vận động viên có sức khỏe, tốc độ…
![Nâng cao kỹ năng chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ cho người dân](https://baocantho.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240524/images/DSC03228.webp)
Một nữ vận động viên đến từ xã Trường Long, huyện Phong Điền tham gia vận chuyển tài sản ra khỏi đám cháy.
![Nâng cao kỹ năng chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ cho người dân](https://baocantho.com.vn/image/fckeditor/upload/2024/20240524/images/DSC03292.webp)
Đại tá Hồ Trung Lập, Phó Giám đốc Công an TP Cần Thơ, Phó Trưởng Ban Tổ chức hội thi trao giải Nhất toàn đoàn cho Tổ liên gia an toàn PCCC xã Trung Hưng, huyện Cờ Đỏ; giải Nhì cho Tổ liên gia an toàn PCCC phường Tân Hưng, quận Thốt Nốt và giải Ba cho Tổ liên gia an toàn PCCC phường An Bình, quận Ninh Kiều. Đội của Tổ liên gia an toàn PCCC xã Trung Hưng sẽ tham gia vòng thi khu vực VI do Bộ Công an tổ chức tại tỉnh Kiên Giang vào tháng 6-2024.
Phóng sự ảnh: PHẠM TRUNG